เปิดตัว Metal Gear Solid 3: Snake Eater ภาครีเมค ลง PS5, Xbox, PC – SMS Marketing ราคาถูกที่สุด
![](https://sms.deecommerce.co.th/blog/wp-content/uploads/2023/05/86aa4125a3bdab6108c528a7f508a45c-lpt1xJ-750x450.jpeg)
169views
Konami เปิดตัว Metal Gear Solid 3: Snake Eater ภาครีเมค ตรงตามข่าวลือก่อนหน้านี้ โดยจะลงทั้ง PS5, Xbox Series X|S และพีซี
เกมภาคใหม่มีชื่ออย่างเป็นทางการว่า Metal Gear Solid Δ: Snake Eater (อ่านว่า Delta) ระบุว่าจะเคารพเนื้อเรื่องและเกมเพลย์ของเกมต้นฉบับ (faithful remake) แต่ก็จะเพิ่มเนื้อหาใหม่ๆ เข้ามาด้วยเช่นกัน
Metal Gear Solid 3 วางขายในปี 2004 บนเครื่อง PS2 และเป็นภาคที่ได้รับการยกย่องอย่างสูง (คะแนนรีวิวเฉลี่ย 91/100) เนื้อเรื่องถือเป็นภาคแรกสุดในจักรวาล Metal Gear เพราะเหตุการณ์เกิดในปี 1964 ยุคสงครามเย็น ใช้ตัวเอกเป็น Naked Snake ที่ภายหลังกลายมาเป็น Big Boss ในเกมภาคหลังๆ
เกมยังไม่ประกาศวันวางขาย
Topics: